Please use this identifier to cite or link to this item: http://cuir.car.chula.ac.th/handle/123456789/11703
Title: โครงการวิจัยเรื่อง การศึกษาศักยภาพเชิงอุตสาหกรรม การใช้ประโยชน์ และการเพิ่มมูลค่าพืชและวัสดุเหลือใช้จากแหล่งการเพาะปลูกจังหวัดน่าน : รายงานฉบับสมบูรณ์
Other Titles: การศึกษาศักยภาพเชิงอุตสาหกรรม การใช้ประโยชน์ และการเพิ่มมูลค่าพืชและวัสดุเหลือใช้จากแหล่งการเพาะปลูกจังหวัดน่าน
ศักยภาพเชิงอุตสาหกรรม การใช้ประโยชน์ และการเพิ่มมูลค่าพืชและวัสดุเหลือใช้จากแหล่งการเพาะปลูกจังหวัดน่าน
Studies on the industrial potential and value-added of plants and by-products from Nan
Authors: สายวรุฬ ชัยวานิชศิริ
กัลยา เลาหสงคราม
สุเมธ ตันตระเธียร
พาสวดี ประทีปะเสน
รมณี สงวนดีกุล
สุทธิศักดิ์ สุขในศิลป์
จิรารัตน์ ทัตติยกุล
Email: Saiwarun.C@Chula.ac.th
Kalaya.L@Chula.ac.th
sumate.T@Chula.ac.th
Pasawadee.P@Chula.ac.th
Romanee.S@Chula.ac.th
Suttisak.S@Chula.ac.th
Jirarat.t@chula.ac.th
Other author: จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. คณะวิทยาศาสตร์
Subjects: ผลิตภัณฑ์เกษตร -- ไทย -- น่าน
ของเสียทางการเกษตร -- การนำกลับมาใช้ใหม่ -- ไทย -- น่าน
การพัฒนาอุตสาหกรรม -- ไทย -- น่าน
Issue Date: 2550
Publisher: จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
Description: โครงการย่อยที่ 1 การสกัดแป้งและสมบัติทางเคมีกายภาพของแป้ง/สตาร์ชจากเมล็ดเกาลัด = Extraction and physico-chemical properties of flour/starch from chestnut (sterculia monosperma vent.) -- โครงการย่อยที่ 2 ลักษณะสมบัติทางกายภาพของแป้ง/สตาร์ชจากถั่วมะแฮะ = Characteristics and physical properties of flour/starch from pigeon pea -- โครงการย่อยที่ 3 การศึกษาสมบัติการเป็นสารยับยั้งการเจริญของจุลินทรีย์จากพืชที่ปลูกในจังหวัดน่าน = Study of antimicrobial properties of plant in Nan province -- โครงการย่อยที่ 4 การสกัดและการศึกษาสมบัติของเมือกจากกระเจี๊ยบเขียว = Extraction and properties of mucilage from okra (abelmoschus esculentus (l.) moench)
URI: http://cuir.car.chula.ac.th/handle/123456789/11703
Type: Technical Report
Appears in Collections:Sci - Research Reports

Files in This Item:
File Description SizeFormat 
saivaroon_studies.pdf16.98 MBAdobe PDFView/Open


Items in DSpace are protected by copyright, with all rights reserved, unless otherwise indicated.