Please use this identifier to cite or link to this item: http://cuir.car.chula.ac.th/handle/123456789/60326
Title: โครงการยกระดับคุณภาพวัตถุดิบและผลิตภัณฑ์สำหรับอุตสาหกรรมเซรามิก : ปีที่ 4 (ภาคใต้) : รายงานฉบับสมบูรณ์
Other Titles: Upgrading of ceramic raw material and products for ceramic industry : year IV (Southern Part)
Authors: สิริพรรณ นิลไพรัช
ธนวัฒน์ จารุพงษ์สกุล
สรินทร ลิ่มปนาท
อรพินท์ พานทอง
ณัฏฐิตา ชวนเกริกกุล
ปราณี รัตนวลีดิโรจน์
กนกวรรณ แสงเกียรติยุทธ
สวลี เสนาพิทักษ์
ศรีไฉล ขุนทน
ธนากร วาสนาเพียรพงศ์
กฤษณา ศิรเลิศมุกุล
รัฐพล รังกุพันธุ์
สุพิณ แสงสุข
อดิศักดิ์ ถือพลอย
พนิตภิชาส์ เยาวกุลพัฒนา
นัทธมน ตั้งตรงมิตร
เฉลิมขวัญ มกรพันธุ์
เกรียงไกร ยอดชมภู
นุชรดา โชติอุดมรัตน์
ยุทธนา แก้วตาบุตร
Email: Siripan.N@Chula.ac.th
Thanawat.J@Chula.ac.th
Sarintorn.C@Chula.ac.th
aurapin.p@chula.ac.th
Nutthita.C@Chula.ac.th
Pranee.R@Chula.ac.th
Kanokwan.S@Chula.ac.th
Sawalee.S@Chula.ac.th
srichalai.K@chula.ac.th
Thanakorn.W@Chula.ac.th
Krisana.S@Chula.ac.th
Ratthapol.R@Chula.ac.th
supin.t@chula.ac.th
adisak.t@chula.ac.th
ไม่มีข้อมูล
ไม่มีข้อมูล
ไม่มีข้อมูล
ไม่มีข้อมูล
ไม่มีข้อมูล
ไม่มีข้อมูล
Other author: จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย. สถาบันวิจัยโลหะและวัสดุ
Subjects: อุตสาหกรรมเครื่องเคลือบดินเผา
อุตสาหกรรมเครื่องเคลือบดินเผา -- ไทย (ภาคใต้)
วัสดุเซรามิก
วัสดุเซรามิก -- ไทย (ภาคใต้)
Ceramic industries
Ceramic industries -- Thailand, Southern
Ceramic materials
Ceramic materials -- Thailand, Southern
Issue Date: 2554
Publisher: จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
Abstract: เล่มที่ 1: การบริหารจัดการโครงการ ; สถานภาพและการประเมินการพัฒนาแหล่งหัตถกรรมเครื่องปั้นดินเผาเป้าหมาย -- เล่มที่ 2: การสำรวจปริมาณดินเหนียววัตถุดิบ -- เล่มที่ 3: การตรวจสอบสมบัติของดินเหนียว -- เล่มที่ 4: การพัฒนาและปรับปรุงผลิตภัณฑ์เครื่องปั้นดินเผา -- เล่มที่ 5: การออกแบบและพัฒนาผลิตภัณฑ์ -- เล่มที่ 6: การอบรม ประชาสัมพันธ์ และเผยแพร่ผลงานประจำปี ; การจัดทำฐานข้อมูลแหล่งดิน
URI: http://cuir.car.chula.ac.th/handle/123456789/60326
Type: Technical Report
Appears in Collections:Metal - Research Reports

Files in This Item:
File Description SizeFormat 
Siripun Ni _Res_2554_V1.pdf8.74 MBAdobe PDFView/Open
Siripun Ni _Res_2554_V2.pdf20.01 MBAdobe PDFView/Open
Siripun Ni _Res_2554_V3.pdf6.6 MBAdobe PDFView/Open
Siripun Ni _Res_2554_V4.pdf8.14 MBAdobe PDFView/Open
Siripun Ni _Res_2554_V5.pdf7.21 MBAdobe PDFView/Open
Siripun Ni _Res_2554_V6.pdf7.71 MBAdobe PDFView/Open


Items in DSpace are protected by copyright, with all rights reserved, unless otherwise indicated.